Bayanin Samfura
Sansevieria masoniana wani nau'in shukar maciji ne da ake kira fin shark ko whale fin Sansevieria.
Whale fin yana cikin dangin Asparagaceae.Sansevieria masonana ya samo asali ne daga Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo a tsakiyar Afirka.Sunan gama gari Mason's Kongo Sansevieria ya fito ne daga gidansu na asali.
Masoniana Sansevieria yana girma zuwa matsakaicin tsayi na 2' zuwa 3' kuma yana iya yadawa tsakanin ƙafa 1' zuwa 2'.Idan kuna da shuka a cikin ƙaramin tukunya, zai iya hana haɓakar girma daga isa ga cikakkiyar damarsa.
tushen danda don jigilar iska
matsakaici tare da tukunya a cikin katako na katako don jigilar teku
Karami ko babba a cikin kwali cike da firam ɗin itace don jigilar teku
Nursery
Bayani:Sansevieria trifasciata var.Laurentii
MOQ:Ganga 20 ƙafa ko 2000 inji mai kwakwalwa ta iska
Shiryawa:Shirye-shiryen ciki: jakar filastik tare da coco peat don kiyaye ruwa don sansevieria;
Shirye-shiryen waje: akwatunan katako
Ranar jagora:7-15 kwanaki.
Sharuɗɗan Biyan kuɗi:T/T (30% ajiya 70% akan ainihin lissafin lodi) .
nuni
Takaddun shaida
Tawaga
Tambayoyi
Mayar da tukunyar da kuka shuka Masonana kowane shekara biyu zuwa uku.Da shigewar lokaci, ƙasa za ta zama ƙarancin abinci mai gina jiki.Sake dasa shukar maciji na whale zai taimaka wajen ciyar da ƙasa.
Tsiren maciji sun fi son yashi ko ƙasa mai laushi tare da tsaka tsaki PH.Pot girma Sansevieria masoniana yana buƙatar cakuda tukunyar tukwane sosai.Zaɓi akwati mai ramukan magudanar ruwa don taimakawa wajen fitar da ruwa da yawa.
Yana da mahimmancibazuwa ruwa Sansevieria masoniana.Tsirar maciji na whale na iya ɗaukar ɗan yanayin fari fiye da rigar ƙasa.
Shayar da wannan shuka tare da ruwan dumi ya fi kyau.Ka guji amfani da ruwan sanyi ko ruwa mai wuya.Ruwan ruwan sama zaɓi ne idan kuna da ruwa mai wuya a yankinku.
Yi amfani da ruwa kaɗan akan Sansevieria masoniana a lokacin hutu.A cikin watanni masu zafi, musamman idan tsire-tsire suna cikin haske mai haske, tabbatar da ƙasa ba ta bushe ba.Yanayin zafi da zafi za su bushe ƙasa da sauri.
Masonyana da wuya yayi fure a cikin gida.Lokacin da shukar maciji na whale ya yi fure, yana alfahari da tarin furanni masu launin kore-fari.Waɗannan karukan furannin macijin suna harbi sama a siffa mai siffa.
Wannan shuka za ta yi fure sau da yawa da dare (idan ta yi gaba ɗaya), kuma tana fitar da citrusy, ƙamshi mai daɗi.
Bayan Sansevieria masoniana furanni, yana daina ƙirƙirar sabbin ganye.Yana ci gaba da girma shuka ta hanyar rhizomes.